phitsanulok fishing

พูดคุยเรื่อง ตกปลา เหยื่อปลอม รอกตกปลา คลิปตกปลา กับพิษณุโลกฟิชชิ่ง : Fishing Club

Member Login

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง

ข่าว:

Forest-Hut

ผู้เขียน หัวข้อ: 17-18 ธ.ค. 53 ผังบ่อตกปลา และเส้นทางรถ บ่อเทิดไทฟาร์มบูติค โฮเต็ล สุโขทัย  (อ่าน 21890 ครั้ง)

พี่เผ่า

• นักตกปลามือใหม่ขั้น 1
  • *
  • คะแนนโหวต 0
  • ชื่อ-สกุล: เผ่าพันธ์ ปราณีบุตร
  • ที่อยู่: 37/17 เพ็ญนภาวิลลา หมู่ 12 ตำบลบ้านกล้วย อำเภอเมือง จังหวัดสุโขทัย
  • เบอร์โทร: 081-9626723
  • กินแค่อิ่ม นอนแค่อุ่น สุขจริงขอแค่เนี้ย

ครับ สวัสดครับ นักตกปลาทุกท่าน

ก่อนอื่นผมในฐานะผู้จัดการแข่งขันตกปลาในครั้ง  ต้องขอขอบคุณนักตกปลาทุกๆท่าน ครับ ผมต้องขออภัยจริงสำหรับเรื่องของปลา ผมใหม่กับวงการนี้มาก  ผมพยายามทำทุกอย่างให้ดีที่สุดแล้วครับ ตั้งแต่การเปลี่ยนเปลี่ยนแปลงรางวัล  เปลี่ยนแปลงกติกา ผมหวังแค่ให้ทุกอย่างออกมาดีที่สุด

เพื่อนนักตกปลาทุกท่านครับ สถานทีแห่งนี้เป็นสถานที่ส่วนบุคคล เราตั้งใจจะทำเป็นบ่อตกปลา เราต้องการประชาสัมพันธ์ให้เป็นที่รู้จักของคนในวงการตกปลา ท่านลองคิดดูครับ คนที่ต้องการจะสร้างชื่อเสียงให้กับบ่อตกปลาที่ดี ที่สุดในอนาคต จะมาแหกตา หรือจะมาหลอกลวงนักตกปลา มันมีประโยชน์ตรงไหนละครับ มันไม่มีผลดีที่จะสะท้อนกลับในทางทีดีได้เลยใช่มั้ยครับ สำหรับการได้เงินค่าคันจากท่านทั้งหลายมา หนึ่งแสนเศษ หักค่ารางวัล ค่าดำเนินการ ค่าใช้จ่ายอื่นๆ ก็ไม่พอแล้วครับ  แต่เราไม่ได้สนใจในเรื่องของผลกำไรขาดทุน อย่างที่บอกกันมาตั้งแต่ต้นครับ

สำหรับเรื่องปลาไม่กิน ผมบอกตรงๆ ผมตอบไม่ได้จริง  นักตกปลาทุกท่านครับวันนี้ผมก้าวเข้ามาในวงการตกปลา อีกไม่นานครับ ทุกคำถาม  จะมีคำตอบจากผม ครับขอเวลาผมศึกษาอีกนิดนึง  จากการรับฟังก็มาจากหลายสาเหตุ ครับ  แต่ผมไม่ขอยกมากล่าวอ้าง ดีกว่าครับ เพราะมันแก้ไขอะไรไม่ได้แล้ว ปล่อยให้มันเป็นบทเรียนและประสบการณ์ผมครับ

สำหรับวันข้างหน้า ก็ต้องฝากนักตกปลาทุกท่านคอยติดตาม ให้คำแนะนำกันต่อไปนะครับ "เราเดินมาไกลแล้วเราคงไม่หยุด หรือถอยหลัง วันนี้ผมโดนด่าเพราะผมไม่เข้าใจในเกมส์ เพราะผมไม่เคยสัมผัส กับการตกปลา จึงไม่สามารถตอบสนองได้ทั้งหมด  ขณะนี้เวลานี้ผมได้รับการตอบรับจากนักตกปลาหลายๆ จังหวัด  ในหลายรูปแบบ ทั้งคำติ คำชม คำด่า ในโอกาสหน้า ผมจะพัฒนาจุดด้อย จุดอ่อน และปรับปรุงให้เป็นมาตรฐานบ่อทั่วไปครับ   "

และสุดท้ายครับ ขอเน้นการจัดครั้งนี้เราไม่ได้หวังผลกำไร และไม่ได้หวังอะไรในเชิงธุรกิจ อื่นๆ  แอบแขวง แต่เราต้องการประชาสัมพันธุ์ เปิดตัว บ่อตกปลาเทิดไทฟาร์ม บูติก และต้องการ เสียงตอบรับเพื่อการปรับปรุง ในอนาคต ครับ ฉะนั้นเพื่อนนักตกปลาทุกท่านอย่าเพิ่ง คิดทอดทิ้งเราครับ เรายังคงรับฟังทุกสิ่งทุกอย่างที่เกิดขึ้น ต่อไป แล้วคอยดูในอนาคตอันไกล้นี้กันครับ

ผมขออภัยนักตกปลาทุกท่าน กับทุกสิ่ง ทุกอย่างที่เกิดขึ้น ในการแข่งขันในครั้งนี้  สิ่งที่บกพร่องผมจะนำไปแก้ไขปรับปรุง  ผมในฐานะผู้จัดการแข่งขัน และนักตกปลามือใหม่ชิงๆ  ต้องขอโทษ และขออภัย นักปลาทุกท่าน ทุกสิ่ง ทุอย่างที่เกิดขึ้น กระผมขอน้อมรับ และต้องขออภัยแทนเจ้าหน้าที่ทุกๆ ท่าน หากแสดงกิริยา ไม่สบอารมณ์ ต่อท่าน  ความผิดพลาด และข้อบกพร่องทุกประการณ์ทุกเหตุการณ์  ผมน้อมรับด้วยความยินดีครับ

เผ่าพันธุ์  ปราณีบุตร
และคณะกรรมการผู้จัดการแข่งขัน
รายละเอียดการแข่งขัน บ่อตกปลาโรงแรมเทิดไทฟาร์มบูติค สุโขทัยดังนี้ครับ

.

บ่อตกปลาเทิดไทฟาร์มบูติค  โฮเต็ล
บ่อตกปลาขนาด 50 ไร่ ตั้งอยู่ที่ ตำบลวังใหญ่ อำเภอศรีสำโรง จังหวัดสุโขทัย
ขอเชิญนักตกปลาทุกท่านเข้าร่วมแข่งขันตกปลา  เริ่มรับลงทะเบียนตั้งแต่ เวลา 12.00 น.เป็นต้นไป 
เริ่มแข่งขันตั้งแต่วันที่ 17 ธ.ค. 53 เวลา 16.30 น.   ถึงวันที่ 18 ธ.ค. 53 เวลา 16.00 น  24 ชม.โดยประมาณ
ชิงถ้วยรางวัล และเงินรางวัลจาก ฯพณฯ สมศักดิ์ เทพสุทิน อดีตรองนายกรัฐมนตรี 
ฯพณฯ อนงค์วรรณ เทพสุทิน อดีตรัฐมนตรีว่าการกระทรวงธรรมชาติและสิ่งแวดล้อม
ฯพณฯ ดร.พรรณสิริ กุลนาถศิริ รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงสาธารณสุข

1. ประเภทปลาเกร็ดน้ำหนักสูงสุด ทุกชนิดปลา (ยกเว้น ช่อน ชะโด)
อันดับที่ 1 รางวัลเงินสด 10,000 บาท พร้อมถ้วยรางวัลเกียรติยศ
อันดับที่ 2 รางวัลเงินสด  3,000  บาท พร้อมถ้วยรางวัลเกียรติยศ
อันดับที่ 3 รางวัลเงินสด  2,000 บาท  พร้อมถ้วยรางวัลเกียรติยศ
อันดับที่ 4 รางวัลเงินสด     500 บาท พร้อมคูปองที่พัก โรงแรมเทิดไท ฟาร์มบูติก โฮเต็ล ฟรี 1 คืน
อันดับที่ 5 รางวัลเงินสด     500 บาท พร้อมคูปองที่พัก โรงแรมเทิดไท ฟาร์มบูติก โฮเต็ล ฟรี 1 คืน
อันดับที่ 6 รางวัลเงินสด     500 บาท พร้อมคูปองที่พัก โรงแรมเทิดไท ฟาร์มบูติก โฮเต็ล ฟรี 1 คืน
อันดับที่ 7 รางวัลเงินสด     500 บาท
อันดับที่ 8 รางวัลเงินสด     500 บาท
อันดับที่ 9 รางวัลเงินสด     500 บาท

2. ประเภทปลาหนังน้ำหนักสูงสุด ทุกชนิดปลา
อันดับที่ 1 รางวัลเงินสด 10,000 บาท พร้อมถ้วยรางวัลเกียรติยศ
อันดับที่ 2 รางวัลเงินสด  3,000  บาท พร้อมถ้วยรางวัลเกียรติยศ
อันดับที่ 3 รางวัลเงินสด  2,000 บาท  พร้อมถ้วยรางวัลเกียรติยศ
อันดับที่ 4 รางวัลเงินสด     500 บาท พร้อมคูปองที่พัก โรงแรมเทิดไท ฟาร์มบูติก โฮเต็ล ฟรี 1 คืน
อันดับที่ 5 รางวัลเงินสด     500 บาท พร้อมคูปองที่พัก โรงแรมเทิดไท ฟาร์มบูติก โฮเต็ล ฟรี 1 คืน
อันดับที่ 6 รางวัลเงินสด     500 บาท พร้อมคูปองที่พัก โรงแรมเทิดไท ฟาร์มบูติก โฮเต็ล ฟรี 1 คืน
อันดับที่ 7 รางวัลเงินสด     500 บาท
อันดับที่ 8 รางวัลเงินสด     500 บาท
อันดับที่ 9 รางวัลเงินสด     500 บาท

3. ประเภทปลา ช่อน  ชะโด น้ำหนักสูงสุด  (ให้เดินตีเหยื่อปลอม เหยื่อเป็น ได้รอบบ่อ ห้ามใช้เรือ)

มีของที่ระลึกมอบให้ และมีรางวัลปลาประจำชั่วโมง  อีกมากมาย
ค่าสมัคร  คันเบ็ดละ  200 บาท ไม่จำกัดจำนวนคันเบ็ด (บริการข้าวต้มรอบดึกฟรี)

กติกาสากล  (ใช้กติกาการแข่งแบบบ่อตกปลาธรรมชาติ)
1.ใช้เหยื่อได้ทุกชนิด ไม่จำกัดเหยื่อ เหยื่อเป็น เหยื่อตาย เหยื่อปลอม (ห้ามเฉพาะเลือด และพวกไส้ทุกชนิด)
2.ไม่จำกัด จำนวนตัวเบ็ด  ห้ามผูกเบ็ดในลักษณะเบ็ดกระชากปลา
3.ปลาทุกชนิดถือเป็นปลาเกมส์  1 คันเบ็ดรับได้ทุกรางวัล
4.การชั่งปลา ให้นำเฉพาะตัวปลาไปชั่ง พร้อมบัตรบึนทึกน้ำหนักปลา (เรียกกรรมการภาคสนามมีรถบริการรับส่ง)
5.ปลาน้ำหนักสูงสุด ขึ้นทีหลังเป็นผู้ชนะ
6.คันเบ็ดไม่มีสติกเกอร์ ห้ามนำเข้าบ่อทุกกรณี (กรรมการภาคสนามจะทำการตรวจสอบตลอดเวลา)
7.คำตัดสินของกรรมการถือเป็นที่สิ้นสุด
8.ชั่งปลาด้วยตาชั่งดิจิตอล ทศนิยม 2  ตำแหน่ง
9.ให้ปลาทุกตัว ทุกชนิด  ทุกประเภท ทุกขนาด ให้เอากลับบ้านได้ 

คำเตือน   ห้ามตกปลานอกพื้นที่ที่กำหนดในช่วงทำการแข่งขันทุกกรณี โดยเด็ดขาด 

เริ่มรับลงทะเบียน วันศุกร์ที่ 17 ธ.ค.53 ตั้งแต่เวลา 12.00 น เป็นต้นไป

ผู้ชนะการแข่งขันรับมอบถ้วยเกียรติยศจาก
ฯพณฯ สมศักดิ์       เทพสุทิน อดีตรองนายกรัฐมนตรี 
ฯพณฯ อนงค์วรรณ   เทพสุทิน อดีตรัฐมนตรีว่าการกระทรวงธรรมชาติและสิ่งแวดล้อม
ฯพณฯ ดร.พรรณสิริ  กุลนาถศิริ รัฐมนตรีว่าการกระทรวงสาธารณสุข

รายละเอียดบ่อ
1.รูปแบบบ่อไม่เป็นเหลี่ยม เป็นเวิ้งกว้างพื้นที่แผ่นน้ำโดยประมาณ 50 ไร่เศษ บ่ออาจมีอุปสรรคสำหรับที่ลงเบ็ดบ้าง ลงเบ็ดได้รอบบ่อ ยกเว้นด้านที่เป็นบ้านพัก ลงได้บางส่วน(ต้นไม้สูง)
2.ปลาที่มีในบ่อ เป็นปลาเบญจพรรณ ปล่อยลงอย่างเดียวไม่เคยเอาออก ปลาหลักที่ขึ้นให้เห็น คือปลาจีน กับปลายี่สก สวาย บึก ปลาช่อน ปลาชะโด 
3.ท่านที่เข้ามาค้างแรม ควรมีเต๊น ร่ม มาด้วย (ทางบ่อมีบริการเต๊น พร้อมอุปกรณ์นอน จำนวนหนึ่งค่าบริการชุดละ 350 บาท)  ทางบ่อจัดร่มให้บางส่วน
4. ปลาปล่อยให้หากินเองตามธรรมชาติ  ไม่เลี้ยงอาหารทุกชนิดครับ  ปลาในบ่อ ขนาดน้ำหนักประมาณ 2 - 11 อัพ  กิโลครับ ชะโดมีหลายรุ่นครับ ตั้งลูกป็อก ถึง แมลงภู่ครับ
5. อื่นๆ  สอบถามมาจะตอบให้ครับ

(ผิดตกยกเว้น สงวนใว้เพื่อแก้ไขครับ)

.

แผนที่ตามนี่เลยครับ

.

ผมต้องขอโทษทุกท่านอีกครั้งครับ สำหรับใบปลิว ตรงช่องกติกา ให้ยึดตามหน้าเวปนะครับ เพราะพิมพ์ตกขอบไป 1-3 บรรทัด จะประให้ทราบโดยทั่วกันหน้าบ่ออีกครั้งครับ
    สถานที่เราเป็นสถานที่ปิด การแข่งครั้งนี้มีเจ้าหน้าที่ตำรวจตลอด 24 ชม. รถยนต์เข้า ออก ทางเดียว ไม่มีการเลี้ยงปลาด้วยอาหาร เป็นปลาธรรมชาติ แน่นอนครับ มีเจ้าหน้าที่วิทยุ 15 เครื่องรอบบ่อ มีโรงแรม ห้องพัก เต้นท์พร้อมอุปกรณ์ไว้บริการ มีห้องน้ำสะอาด ๆ พื้นที่บริเวณประกอบอาหาร มีกรรมการอยู่ตลอด 24 ชม. นะครับ เราแจกนกหวีดเรียกให้ด้วยครับผม

ลองชมบรรยากาศทั่วไปของบ่อครับ  ต้องขออภัยครับถ่ายจากโทรศัพท์ ภาพเล็กไปนิดหนึ่ง

.

.

.

.

.

.

.

ขอขอบคุณมากนะครับที่แนะนำ อย่างไรโทร.ได้เลยครับ  081-9626723  ,08-9703-6165
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20/12/2010 โดย พี่เผ่า »

ริมตลิ่ง

• นักตกปลาชั้นเซียน
  • *
  • ชื่อ-สกุล: นิธิสิทธิ์
  • เบอร์โทร: 086-9305102
  • อนาคตคือปัจจุบัน ปัจจุบันคืออดีต
เรื่องเหยื่อก็โอเค แล้วปลาละน้าปล่อยปลาอะไรไว้บ้าง ปล่อยไว้กี่ปี แจ้งรายละเอียดด้วย เด๋วแห่กันไปไม่มีปลาละคราบ
เหยื่อดี ทำเลได้ มีชัยไปกว่าครึ่ง

พี่เผ่า

• *
  • ชื่อ-สกุล: เผ่าพันธ์ ปราณีบุตร
  • ที่อยู่: 37/17 เพ็ญนภาวิลลา หมู่ 12 ตำบลบ้านกล้วย อำเภอเมือง จังหวัดสุโขทัย
  • กินแค่อิ่ม นอนแค่อุ่น สุขจริงขอแค่เนี้ย
บ่อนี้ประมาณ 25 ปีแล้วครับ ปล่อยปลาทุกปีโดยประมงจังหวัดสุโขทัยนะครับ
1. ปลาที่มีในบ่อ ที่สามารถมองเห็นตัวได้บ่อย และมากสุด คือ ปลาชะโด   ปลากราย
2. ปลาที่รองลงมาพอเห็นบ้าง ปลาเค้า สวาย บึก
3. ปลาที่เห็นไม่ค่อยบ่อย เป็นปลาจีน ปลานวลจัน ยี่สก แต่ไม่มากนัก
4. ปลาอื่นๆ ที่เป็นปลาธรรมชาติอีกมากมายครับ
หมายเหตุ
 พื้นที่ใต้น้ำ ริมตลิ่งอามีอุปสรรคบ้าง ฉะนั้นการใช้ สายเอ็น  20 LB น่าจะมีทางประสบความสำเร็จมากกว่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16/12/2010 โดย พี่เผ่า »

พี่เผ่า

• *

พี่เผ่า

• *

สิบเอกบุญสืบ

• นักตกปลาสมัคเล่นขั้น 2
  • *
  • ชื่อ-สกุล: จ่าสิบเอกบุญสืบ วิไลย์โชค
ตกลง กติกา อย่างไรเเน่ ครับ present โดยละเอียดให้ทราบด้วยครับ

ปลาเกล็ด  ปลาหนัง  กับ ไอ้โด   นี่มันคนละเรื่อง กันเลยนะ   :-[  ให้ใช้เบ็ดตกไอ้โด นี้จำกัดเบ็ดไหม เหยื่อสด หรือ เหยื่อ ปลอม       ฝากเทส ปลามาโชว์บ้าง    บ่อยอมรับว่าสวยดี

ฅนสันโดษ

• Auction&Seller Member
  • *
  • คะแนนโหวต 16
  • ชื่อ-สกุล: dong. ฅนสันโดษ
  • เบอร์โทร: 08-9703-6165
  • อย่าคิดมาก พรุ่งนี้ก็เช้าแล้ว...ครับ
นี่มันต้องงี้ซิ ชัดเจน ขอบคุณครับน้า 8)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01/12/2010 โดย ฅนสันโดษ »
สิ่งเดียวที่จะทำให้คนชั่วชนะก็คือ " การที่คนดีนิ่งดูดาย "

"อย่าคิดมาก   พรุ่งนี้ก็เช้าแล้ว"

ว่าที่Pro Boom

• นักตกปลามืออาชีพ
  • *
  • ชื่อ-สกุล: กิตติวัฒน์
 8) 8) 8)
เห็นด้วย  น้าคนสันโดษครับ

พี่เผ่า

• *

lukkett

• *
ถ้าไปแข่งด้วย  มีส่วนลดค่าที่พักให้เปล่าคับ กี่ % (ห้องสวยน่านอนมาก)

คือผมชอบอะไรที่มันหลุดกรอบ หรือ หลุดโลก อะไรประมาณนี้

::ww2:: ::ww2:: ::ww2:: ::ww2:: ::ww2:: ::ww2::

::ww2:: ::ww2:: ::ww2:: ::ww2:: ::ww2:: ::ww2::

ที พิษณุโลก

• Auction&Seller Member
  • *
  • คะแนนโหวต 1
  • ชื่อ-สกุล: รวิกร กลิ่นทอง
  • "บึงสำราญ" ความสุขบนถนนนวมินทร์
 ::ww3:: พี่เผ่าคร้าบบบ ค่าที่พักแพงไหมคร้าบบบ แบบว่าถ้าอยากจะไปพักผ่อนตกปลาแล้วก่อค้างคืนด้วยอะครับ บรรยากาศน่าไปผักผ่อนตกปลามากๆ เยยยยย ::ww3::

ปล.มีอาหารบริการด้วยช่ายไหมคร้าบบน้า   :-* :-* :-*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01/12/2010 โดย ที พิษณุโลก »

พเนจร

• นักตกปลาชั้นเซียน
  • *
  • คะแนนโหวต 1
  • ชื่อ-สกุล: รุ่งเรือง
  • เบอร์โทร: 08-7204-9123
พี่เผ่าครับผมขอเสนอแนะสักนิดนะครับ    พี่จะรับฟังหรือเปล่าก้อไม่รู้นะ ลองคุยกับทีมงานแล้วมาแจ้งข่าวอีกครั้งนะครับว่า
1.กติกาเป็นอย่างไรแน่
2.ปลาที่ปล่อยมาตั้ง 25 ปีนะ   ปล่อยแล้วให้ปลาหากินเองตามธรรมชาติ  หรือว่ามีการให้อาหารปลาอย่างไรบ้าง  คนที่จะเข้าร่วมงานจะได้เตรียมตัวและเตรียมใจถูกครับ

งานนี้ถ้าออกมาดี  พี่เผ่าดังแน่ๆ   แต่ถ้างานนี้ไม่ค่อยรุ่ง......................ผมไม่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆรู้นะ

(ผมคลับคล้ายคลับคลาว่าพี่เผ่าอยู่สำนักงานปศุสัตว์นะครับ  แล้วพี่ช้างอยู่สำนักงานประมง  ไม่รู้ว่าถูกผิดอย่างไรนะครับ)
ตกปลาเป็นกีฬาและพักผ่อน ไม่ใช่มืออาชีพ

lukkett

• *
ถ้าไปแข่งด้วย  มีส่วนลดค่าที่พักให้เปล่าคับ กี่ % (ห้องสวยน่านอนมาก)

คือผมชอบอะไรที่มันหลุดกรอบ หรือ หลุดโลก อะไรประมาณนี้

:-(C :-(C :-(C :-(C :-(C

ระเบียงเบ็ด

• ผู้ดูแลบอร์ด
  • *
  • คะแนนโหวต 13
  • ชื่อ-สกุล: นายธนภัทร จีรสุดา
  • ที่อยู่: ร้านระเบียงเบ็ด สุโขทัย 242/7 ถ.ตันติยวรงค์(ติดอำไพโภชนาเก่า) ต.บ้านกล้วย อ.เมือง จ.สุโขทัย 64000
  • เบอร์โทร: 083-6240204
  • คิดดีทำดี ต้องได้ดี คิดไม่ดีคิดลบยังไงก็ได้ลบ
ตกลงว่า ในใบปลิวที่นำมาไว้ที่ร้าน เพื่อนำมาแจกนั้นยกเลิกใช่ไหมครับ  ผมจะได้อธิบายให้นักตกปลาถูก ครับน้า

ส่วนเรื่องตีเหยื่อปลอม กับกลุ่มตกหน้าดิน อยู่ใกล้ๆกันกลัวจะมีปัญหานะครับ เพราะอีกคน ตี อีกฝ่ายก็ต้องการความเงียบ

น้าพอจะพิกัด น้ำหนักปลาได้ไหมครับ ว่า ที่ น้าเห็น ตัวประมาณไซร์ไหนครับ  เพราะนักตกปลาจะได้จัดเตรียมอุปกรณ์ได้ถูกต้อง

ส่วนเรื่องแข่งปลารวม แข่งเอาน้ำหนักปลา หรือจำนวนของตัวปลา ครับ หากเป็นน้ำหนักน้าจะมีวิธีรับมืออย่างไรในการให้ปลาที่ชั่งแล้ว

กลับมาใส่กระชังโดยไม่มีการคดโกง กันเกิดขึ้น ครับ ::dd11::

แผนที่ ครับ

.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02/12/2010 โดย ระเบียงเบ็ด »
.

พี่เผ่า

• *
ครับน้าแมคยกเลิกครับ  เอาแผนที่ใว้ใช้ครับ  เดี๋ยวผมให้เด็กเอาไปให้ใหม่ครับ

ปลาในบ่อ ขนาดน้ำหนักประมาณ 2 - 11 อัพ  กิโลครับ ชะโดมีหลายรุ่นครับ ตั้งลูกป็อก ถึง แมลงภู่ครับ

ท่านอื่นไม่ทราบโอเค มั้ยครับ รูปแบบการแข่งขัน ติ ชมได้ครับ  โบว์ชัวร์ กติกาไม่ครบครับ (หลุดแผ่น) เดี๋ยวประกาศให้หน้าบ่ออีกครั้ง ท่านที่อยู่หน้าเวป ตามนี้เลยครับ  COPPY  ใช้งานได้เลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01/12/2010 โดย พี่เผ่า »

Untitled Document

Untitled Document