phitsanulok fishing

พูดคุยเรื่อง ตกปลา เหยื่อปลอม รอกตกปลา คลิปตกปลา กับพิษณุโลกฟิชชิ่ง : Fishing Club

Member Login

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง

ข่าว:

Forest-Hut

ผู้เขียน หัวข้อ: @@@@@@@@ คนชอบ หลิวเชิญทางนี้ครับ..........@@@@@@@  (อ่าน 8228 ครั้ง)

ฅนสันโดษ

• Auction&Seller Member
  • *
  • คะแนนโหวต 16
  • ชื่อ-สกุล: dong. ฅนสันโดษ
  • เบอร์โทร: 08-9703-6165
  • อย่าคิดมาก พรุ่งนี้ก็เช้าแล้ว...ครับ

แมทต์หลิวเล็กๆ สำหรับคนชอบหลิว แบบมิตรภาพยามว่างที่ตรงกัน เช่น วันหยุด
(ที่ไม่ใช่วันพระ)   มีน้อยเล่นน้อย แบบลงขันเบาๆ แต่เน้นเฮฮาพบปะสังสรรค์ (ไม่ตรงกับแมตท์ปกติครับ)

ท่านใดสนใจเข้าร่วมแข่งขันในแมทต์ "ฅนรักหลิว" ลงชื่อได้เลยครับ
รูปแบบเกมส์  และกฏกติกาครับ    (ผมชอบแบบมีกฏกติกา)

รายละเอียด อัพเดท แล้วเชิญที่ ลิงค์ http://www.phitsanulokfishing.com/board/index.php/topic,817.0.html  ครับ
บ่อตกปลาบึงโฉงวันที่  23 ตุลาคม 2553
ขอเชิญนักตกปลาทุกท่านเข้าร่วม การแข่งขันการตกปลาแบบชิงหลิว ในแมทต์ "ฅนรักหลิว"
เริ่มแข่งขันตั้งแต่เวลา 10.30 น - 17.00 น (พัก 12.30 13.00 น จับฉลาก) ลงทะเบียน 09.00 น

1.ประเภทปลาเกล็ดรวมแต้ม  จำนวน 3 รางวัล
   รางวัลที่ 1  เงินสด 30 %  บาท พร้อมถ้วยรางวัลเกียรติยศ
   รางวัลที่ 2  เงินสด 20 %  บาท
   รางวัลที่ 3  เงินสด 10 %  บาท

2.ประเภทปลาเกล็ดน้ำหนักสูงสุด จำนวน   2  รางวัล
   รางวัลที่ 1  เงินสด 15 %  บาท (มีถ้วยดีมั้ยเอ่ย)
   รางวัลที่ 2  เงินสด 10 %  บาท

3.ประเภทปลาเล็กสุด ทุกประเภทปลา (เกี่ยวปากปลาเท่านั้น) จำนวน   1  รางวัล
   รางวัลที่ 1  เงินสด 15 %  บาท

ข้อกำหนดเกี่ยวกับการให้คะแนน
1.ประเภทปลาเกล็ดรวมแต้ม ด้วยวิธีการนับคะแนนรวม จำนวน  3 รางวัล
   กำหนดให้  ปลาน้ำหนักตั้งแต่ 0.5 กก.ขึ้นไปเป็นปลาเกมส์
       -ปลาตะเพียน  ปลาทับทิม ปลานิล         ตัวละ  2  คะแนน
       -ปลาไน ปลาจีน ปลายี่สก ปลานวลจันทร์  ตัวละ  3 คะแนน
       -ปลาแรด ปลากะโห้                           ตัวละ  4 คะแนน
       -ปลาจาระเม็ด                                  ตัวละ  5 คะแนน
       -ปลาเกล็ดอื่นๆ                                 ตัวละ  1 คะแนน

2. ประเภทปลาเกล็ดน้ำหนักสูงสุด จำนวน   2 รางวัล 

3.ประเภทปลาเล็กสุด ทุกประเภทปลา (เกี่ยวในปากปลาเท่านั้น) จำนวน   1  รางวัล

กติกาการแข่ง กติการสากล
     1.ตกปลาแบบชิงหลิว กำหนดคันยาวไม่เกิน 5.4 เมตร สายเอ็นไม่เกิน 10 LB ยาวเลยคัน ไม่เกิน 30 ซม.
     2.สานเซพตี้ ใช้ก็ได้ ไม่ใช้ก็ได้ คันลงน้ำถ้าไม่สามารถเอาขึ้นเองได้ปลาตัวนั้น คะแนน= 0
     3.เบ็ดตัวเดียวเี่กี่ยวในปากปลา  ปลาเกล็ดทุกชนิดเป็นปลาเกมส์
     4.ห้ามเหยื่อ หมักดอง เหยื่อสดทุกชนิด ไข่มด
     5.ปลากินเบ็ดในเวลา หลังหมดเวลาการแข่งขัน ปลายังไม่ขึ้น ใ้ห้สามารถนำไปลงคะแนนได้
     6.จับฉลากที่นั่ง้เช้า-บ่าย
     7.การนำปลาไปบันทึกคะแนน ให้กรรมการตรวจสอบปลาก่อนปลดปลา  ไปบันทึกคะแนนด้วยตัวเอง
        พร้อมบัตรบันทึกคะแนนทุกครั้ง  (ไม่ต้องเอาคันเบ็ดไป)
     8.การช้อนปลาผู้ติดตาม หรือคนข้างช่วย ช้อนได้ (เข้มข้นเมื่อไหร่ค่อยเปลี่ยนครับ)
     8.อื่น(ถ้ามี)..........................

ค่าใช้จ่ายในค่าลงทะเบียนคันละ  300 - 400 แบ่งเป็น  (ขอเสียงหน่อยครับเท่าไหร่ดี)
  -ค่าอาหารมื้อเที่ยง + ค่าอาหารมื้อเย็น(meeting) 150 บาท/คน ผู้ติดตาม 100 บาท/คน
   เด็ก 50 บาท/คน (พอมั้ย)
  -ค่าถ้วยเกียรติยศ  1  ใบ   700 บาท + ค่าบ่อคันละ 50 บาท (ถ้าน้าเทงเอาเท่าไหร่ไม่รู้ ตั้งใว้ก่อน)
  -ที่เหลือจัดเป็น เงินรางวัล หรือเพื่อ........

หมายเหตุ ไม่เน้นเงินรางวัล (มากนัก)  แต่เน้นการพบปะ สังสรรค์ครับ

วิธีการสมัคร (อาศัย PFC)
     1. สมัคร ทางหน้าเวป PFC  พร้อมแจ้งจำนวนผู้ติดตาม (จะได้เตรียมอาหาร   ถ้าโอนเงินจะดีมั้ย?)
     2. .......................(ทางไหนอีกอ่ะ)

ทั้งหมดนี้โอเค มั้ยครับ  แก้ไขเปลี่ยนแปลงเชิญครับ งานนี้ไม่มีเจ้าภาพครับ เป็นเจ้าภาพร่วมทุกคน มีแต่เจ้าของสถานที่

ขอความกรุณาทุกท่านช่วยแสดงความคิดเห็นด้วยครับ (ไม่อยากคิดเองทั้งหมดครับ)
     น้าๆ ท่านใดที่สนใจ และไม่ได้เป็นสมาชิก เวป PFC  ล็อคอินไม่ได้  ผมว่ามีหลายท่านครับ ขอเชิญนะครับหากต้องการเข้าร่วมติดต่อที่เบอร์โทรใต้โลโก้นะครับ  หรือเบอร์สมาชิกท่านอื่นก็ได้ครับ  เพราะใช้ชื่อจริง นามสกุลจริงครับ 

ยอดขณะนี้ ณ วันที่ 2 ตุลาคม 2553
รวมคันเบ็ด   11  คันเบ็ด  จำนวนผู้แข่งและผู้ติดตาม รวม   13  คน

รายนามผู้ร่วมอุดมการณ์    ณ วันที่ 2 ตุลาคม 2553 

1. น้าโพด  samapod      เบียร์ช้าง จ.กำแพงเพชร    ไม่มีผู้ติดตาม
2. น้าเวป PFC WEBMASTER   จ.พิษณุโลก    ผู้ติดตาม  1 คน
3. น้าเสก  djbeelmania   พรหมพิราม จ.พิษณุโลก    ผู้ติดตาม 2 คน
4. ผบ.น้าเสก   djbeelmania  (อยากได้ชือมาใส่ข้างหน้าจัง)
5. น้าเทง    เทง ท่าโพธิ์ แห่งบึงโฉงฟิชชิ่ง     จ.พิษณุโลก 
6. น้าโจ้   จ.พิษณุโลก     ไม่มีผู้ติดตาม
7. น้องเบส จ.พิษณุโลก   ไม่มีผู้ติดตาม
8. น้องเก่ง  GUSTO  จ.พิษณุโลก    ไม่มีผู้ติดตาม
9. น้าโ่ด่ง  ฅนสันโดษ   จ.สุโขทัย   ไม่มีผู้ติดตาม
10. น้าฮั้ว   pukpuy   จ.พิษณุโลก   ไม่มีผู้ติดตาม
11. bince      ไม่มีผู้ติดตาม (อยากได้ชือมาใส่ข้างหน้าจัง)

รายนามผู้ที่มอบของรางวัล
1.samapod  น้าโพด  มอบที่วางคัน  hand mede  1  อัน
2.trophy  น้าเต่า
3.pukpuy  น้าฮั้ว

ขอบคุณทุกท่านมา ณ โอกาสนี้ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06/10/2010 โดย ฅนสันโดษ »
สิ่งเดียวที่จะทำให้คนชั่วชนะก็คือ " การที่คนดีนิ่งดูดาย "

"อย่าคิดมาก   พรุ่งนี้ก็เช้าแล้ว"

samapod

• *
  • คะแนนโหวต 1
  • ชื่อ-สกุล: สมโภช เอกอนันตไชย
  • เบอร์โทร: 08-9-461-476-1
Re: คนชอบ หลิวเชิญทางนี้ครับ..........
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01/10/2010 »
สมัครคนแรกเลยครับท่านหัวหน้าแก๊งค์หลิว ;D ;D ;D

samapod

• *
  • ชื่อ-สกุล: สมโภช เอกอนันตไชย
Re: คนชอบ หลิวเชิญทางนี้ครับ..........
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01/10/2010 »
 ::dd8:: ::dd8:: ::dd8:: ::dd8:: ::dd8::
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01/10/2010 โดย samapod »

เว็บมาสเตอร์

• WEBMASTER
  • *
  • คะแนนโหวต 31
  • ชื่อ-สกุล: นายครรชิต ดาบภูเขียว
  • เบอร์โทร: 082-512-9592
  • ตกมั่วๆ แห้วซะส่วนใหญ่
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01/10/2010 »
เอาด้วยแน่นอนครับ แต่ตกหลิวไม่เป็นน่ะครับน้า  :-X :-X :-X
ตกเย็น meeting กันต่อเลยดีมั้ยครับ ::ww7:: ::ww7::

djbeelmania

• ผู้ดูแลบอร์ด
  • *
  • ชื่อ-สกุล: เสกสรร เส็งทอง
  • เบอร์โทร: 084-5923348
  • อะไรก็ตรู ................เออ
คนที่สองครับ
เอาด้วยยยยยยยยยยยย
ผู้ติดตาม เด็ก 2 ผบ 1 ครับ

::dd3:: ::dd3:: ::dd3:: ::dd3:: ::dd3:: ::dd3:: ::dd3:: ::dd3:: ::dd3:: ::dd3:: ::dd3::
ถ้าไฟใต้มันร้อนนัก  ก็เอาน้ำตาคนไทยไปดับซะ

เทง ท่าโพธิ์ แห่งบึงโฉงฟิชชิ่ง

• นักตกปลาชั้นเซียน
  • *
  • คะแนนโหวต 2
  • ชื่อ-สกุล: WANCHAI NUCKTHOPHO
  • ที่อยู่: บ่อตกปลาเกล็ดบึงโฉงฟิชชิ่ง(หน้ามอ)ต.ท่าโพธิ์ อ.เมือง จ.พิษณุโลก
  • เบอร์โทร: 089 6426798
  • บุญคุณต้องทดแทน
บึงโฉงขอ 4  หลิวเลย น้าเทง น้าโจ้ น้องเบส น้องเก่ง แห่งบึงโฉงฟิชชิ่ง

samapod

• *
.

เอาของรางวัลมาแจมจ้า   สมนาคุณคอชิงหลิวโดยเฉพาะ

8) 8) 8) 8) 8)

djbeelmania

• ผู้ดูแลบอร์ด
  • *
  • ชื่อ-สกุล: เสกสรร เส็งทอง
  • เบอร์โทร: 084-5923348
  • อะไรก็ตรู ................เออ
 ::dd13:: ::dd13:: ::dd13:: ::dd13:: ::dd13:: ::dd13:: ::dd13:: ::dd13::
 จะเอา
ของรางวัล
ถ้าไฟใต้มันร้อนนัก  ก็เอาน้ำตาคนไทยไปดับซะ

samapod

• *

จะเอาของรางวัล

.

ผมมีอยู่ 3 ตัวครับ อิ อิ  เอามาร่วมสนุก 1 ตัวละกัน

ตอนแรกว่าจะทำออกมาขาย แต่ทำยังไงก็ไม่มีคนซื้อซักที แจกซะเลย

สะใจ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01/10/2010 โดย samapod »

samapod

• *
.

นี่ครับ คุณลุงสิงโต

ช่างไม้ระดับ OTOP ของกำแพงเพชร

นั่งทำให้ผมทีละอัน ลองผิดลองถูกด้วยกัน

ผมอยากบอกลุงว่าผมขอโทษ อุตส่าห์ให้ลุงสิงโตทำมาให้ตั้ง 3 อัน

แต่ผมขายไม่ได้คร้าบคุณลุงสิงโต :( :( :(

samapod

• *
อยากได้ก็มาสมัครกันเยอะๆนะครับ
อยากให้วงการชิงหลิวบ้านเราครึกครื้นครับ

konchaikhob

• นักตกปลามือใหม่ขั้น 1
  • *
  • คะแนนโหวต 0
  • ชื่อ-สกุล: khonchaikhob
  • เบอร์โทร: 0812875370
สวัสดีครับชาวหลิวพิโลกฟิชชิ่ง และน้าคนสันโดษ
ถ้ามีโอกาศจะไปร่วมแจมด้วยครับ มีกำหนดวันแข่งช่วงใหนครับน้าคนสันโดษ อยากได้วันที่ ที่แน่นอนครับ
คนชายขอบ

ฅนสันโดษ

• *
  • ชื่อ-สกุล: dong. ฅนสันโดษ
  • เบอร์โทร: 08-9703-6165
  • อย่าคิดมาก พรุ่งนี้ก็เช้าแล้ว...ครับ
สวัสดีครับชาวหลิวพิโลกฟิชชิ่ง และน้าคนสันโดษ
ถ้ามีโอกาศจะไปร่วมแจมด้วยครับ มีกำหนดวันแข่งช่วงใหนครับน้าคนสันโดษ อยากได้วันที่ ที่แน่นอนครับ
คนชายขอบ

หวัดดีครับ น้าขอบ ยินดีต้อนรับครับ น้ามาเวปพิษโลกนานยังครับ เพิ่งเห็น สำหรับตัวผมเอง เล็งใว้ วันเสาร์ ที่ 23 หรือจันทร์ที่  25 ตุลาคม 53 ครับ  หรือท่านอื่นว่าไง? ขอเสียงหน่อยครับ  ส่วนรางวัลคันยังไม่ชัด แต่จะตั้งตุ๊กตาไว้พิจารณา วันจันทร์ จะมาให้ดูกันครับ

นี่ครับ คุณลุงสิงโต
ช่างไม้ระดับ OTOP ของกำแพงเพชร
นั่งทำให้ผมทีละอัน ลองผิดลองถูกด้วยกัน
ผมอยากบอกลุงว่าผมขอโทษ อุตส่าห์ให้ลุงสิงโตทำมาให้ตั้ง 3 อัน
แต่ผมขายไม่ได้คร้าบคุณลุงสิงโต :( :( :(

น้าโพดครับ  ผมอุดหนุนหนึ่งอันครับ  เก็บใว้ให้ผมด้วยครับ  ::dd9: ::dd9:
วันแข่งหลิวไปเอาพร้อมใช้งานนะครับ ::dd8:: ::dd8::

รายนามผู้ร่วมอุดมการณ์    ณ วันที่ 1 ตุลาคม 2553 

1. samapod  น้าโพด    เบียร์ช้าง จ.กำแพงเพชร   จำนวน 1 คัน 
2. PFC WEBMASTER   น้าเวป จ.พิษณุโลก  จำนวน 1  คัน 
3. djbeelmania   น้าเสก พรหมพิราม จ.พิษณุโลก  จำนวน 1 คัน
4. เทง ท่าโพธิ์ แห่งบึงโฉงฟิชชิ่ง   น้าเทง
5. น้าโจ้   จ.พิษณุโลก  จำนวน 1 คัน
6. น้องเบส จ.พิษณุโลก  จำนวน 1 คัน
7. น้องเก่ง  จ.พิษณุโลก  จำนวน 1 คัน
8. ฅนสันโดษ  น้าโ่ด่ง  จ.สุโขทัย จำนวน 1 คัน

ยอดขณะนี้ ณ วันที่ 1 ตุลาคม 2553
รวมคันเบ็ด   8  คันเบ็ด 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01/10/2010 โดย ฅนสันโดษ »
สิ่งเดียวที่จะทำให้คนชั่วชนะก็คือ " การที่คนดีนิ่งดูดาย "

"อย่าคิดมาก   พรุ่งนี้ก็เช้าแล้ว"

samapod

• *
น่าสนุกสุดๆเลยครับน้าโด่ง

เริ่มเป็นรูปเป็นร่างแล้ว :P :P :P

ส่วนมันริกิ เดี๋ยวเอาไปให้ดูก่อนค่อยว่ากัน  :)

trophy

• นักตกปลามือใหม่ขั้น 1
  • *
  • คะแนนโหวต 0
  • ชื่อ-สกุล: ภาสกร อังศุสิงห์
  • เบอร์โทร: 084-1081010
ยินดีที่เห็นงานนี้ครับ และอยากไปร่วมด้วยจริงๆ ถ้ามีโอกาส เอาเป็นว่าตอนนี้ขอสนับสนุนของรางวัลเล็กๆ น้อยไปร่วมก่อนนะครับ  :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01/10/2010 โดย trophy »

Untitled Document

Untitled Document