phitsanulok fishing

พูดคุยเรื่อง ตกปลา เหยื่อปลอม รอกตกปลา คลิปตกปลา กับพิษณุโลกฟิชชิ่ง : Fishing Club

Member Login

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง

ข่าว:

Forest-Hut

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบเรื่องเหยื่อปลาช่อนครับ  (อ่าน 13125 ครั้ง)

เอ๋ กันทรลักษ์

• นักตกปลาสมัคเล่นขั้น 4
  • *
  • คะแนนโหวต 0
  • ชื่อ-สกุล: นาย ณรงค์ มาจาด

น้าๆครับอยากทราบว่าการใช้ปูนาตกปลาช่อนเขาเกี่ยวเหยื่อกันอย่างไรครับ
และใช้ปูตัวขนาดไหน รวมทั้งสายหน้าและตัวเบ็ดด้วยครับ
สู้ต่อไปเพื่อความสำเร็จ

suwit

• นักตกปลามือใหม่ขั้น 1
  • *
  • ชื่อ-สกุล: นาย สุวิทย์ ธิวงศ์น้อย
  • ที่อยู่: ที่อยู่ตามทะเบียนราช 46 ม7 ต ดอนไฟ อ แม่ทะ จ ลำปาง ที่พักอาศัย(บ้านแฟน)115/112 ถ.เชียงใหม่-ฝาง บ้านป่าติ้ว ต. สันโปร่ง อ.เมือง จ.เชียงใหม่ 50180
  • เบอร์โทร: 0846090089
แล้วน้าใสเบ็ดปักหรอคับ หรือตกหน้าดิน  ถ้าเบ็ดปักเอาตัวเล็กๆ เท่าปลายนิ้วชี้ เกี่ยวกลางกระดองเลย ปลาได้กลิ่นมันปู โดนแน่ๆ แต่ผมแนะนำนะ ใส้เดือนแน่นอนสุดๆ  ส่วนสายแนะนำว่าสายไดนีม่า  ห้าสิบปอน กันไอ้ตัวลื่น ๆ มันก็ชอบกินปูนะ(ปลาไหล)
ทำไปเถอะถ้าไม่เดือดร้อนใคร

• *
คือว่าตกหน้าดินอะครับ
แล้วเวลาตกเราต้องใส่ตะกั่วไหมครับ
เราปล่อยให้ปูมันเดินไปเองเหรอครับ ::ww7:: ::ww7::

เว็บมาสเตอร์

• WEBMASTER
  • *
  • คะแนนโหวต 31
  • ชื่อ-สกุล: นายครรชิต ดาบภูเขียว
  • เบอร์โทร: 082-512-9592
  • ตกมั่วๆ แห้วซะส่วนใหญ่
เท่าที่เคยตกน่ะครับ เหยื่อปูน้อยจะใช้กับเบ็ดปักเกี่ยวมุมกระดองครับห้ามให้ปูตายโดยเด็ดขาด จากนั้นก็ปล่อยให้ปูเกาะอยู่ตามธรรมชาติเลย
โดยเฉพาะหน้าหนาวน่ะครับกินดีมาก ๆ ต้องเป็นตอนกลางวันด้วยน่ะบางที่ปักปุ๊บเดินไปหน่อยเดียวกินปับเลย
 ::ww7:: ::ww7:: ::ww7::

• *
เราต้องขว้างออกไปจากฝั่งเยอะไหมครับ
 ??? ??? ::dd8:: ::dd8:: ::dd8::

suwit

• *
  • ชื่อ-สกุล: นาย สุวิทย์ ธิวงศ์น้อย
  • ที่อยู่: ที่อยู่ตามทะเบียนราช 46 ม7 ต ดอนไฟ อ แม่ทะ จ ลำปาง ที่พักอาศัย(บ้านแฟน)115/112 ถ.เชียงใหม่-ฝาง บ้านป่าติ้ว ต. สันโปร่ง อ.เมือง จ.เชียงใหม่ 50180
  • เบอร์โทร: 0846090089
ถ้าตามคลองน้ำใสไม่ลึก ชุดที่พี่ให้ไป หลังแดงท้องขาว ตีไปแล้วลากมาพอประมาณ พอที่ให้กบมันกระโดดน้ำเป็นคลื่น อ้ออย่าใส่ตะกั่วนะ ผูกกิ๊ปแล้วเอากิ๊ปเกี่ยวกบแล้วตีได้เลย เวลาเข้าหมายเข้าไปเบาๆ นะเดี๋ยวปลาตื่นวิ่งหนีไปหมด ให้ตีห่างจากขอบคลองสัก ห้าสิบเซ็นแล้วลากมา ท้อ แต่อย่าถอย   เดี๋ยวก็เป็นเซียน
ทำไปเถอะถ้าไม่เดือดร้อนใคร

• *
ขอบคุณน่า suwit มากเลยครับสำหรับคำแนะนำดีๆ ::dd8:: ::dd8:: ::dd8::

นายอภินันท์ บุญศรี

• *
  • ชื่อ-สกุล: นายอภินันท์ บุญศรี
ขออนุญาตแนะนำคุณเอ๋ กันทรลักษ์การจะนำตัวผู้ต้องสงสัย(ช่อน)มาดำเนินคดี(ต้ม ย่าง เผา กักขัง หน่วงเหนี่ยว ........)มีขั้นตอนดังต่อไปนี้
1. หาหมายศาล..เฮ้ย..หมายตกปลาที่คิดว่ามีเจ้าตัวต้องสงสัยแอบซ่อนตัวอยู่ประชิดจุดตรึงพื้นที่ระยะ10-20เมตร
2. ส่งหน่วยกล้าตายพลทหารอึ่งอ่างขนาดตัวเท่าลูกมะนาวลงไปค้นหา(เกี่ยวเบ็ดเบอร์4-5ที่คางพลทหาร..ปิดกันสวะให้เรียบร้อย)ให้ทหารดิ้น  เต้น รำ..แล้วเก็บสายกลับเป็นระยะ
3. ถ้ามีผู้ต้องสงสัยจริง..มันจะหมั่นไส้พลทหาร  และออกมาถุยน้ำลายไส่แค่นี้ก็นำตัวไปดำเนินคดีได้..ตามใจชอบละครับ

เว็บมาสเตอร์

• WEBMASTER
  • *
  • คะแนนโหวต 31
  • ชื่อ-สกุล: นายครรชิต ดาบภูเขียว
  • เบอร์โทร: 082-512-9592
  • ตกมั่วๆ แห้วซะส่วนใหญ่
ขออนุญาตแนะนำคุณเอ๋ กันทรลักษ์การจะนำตัวผู้ต้องสงสัย(ช่อน)มาดำเนินคดี(ต้ม ย่าง เผา กักขัง หน่วงเหนี่ยว ........)มีขั้นตอนดังต่อไปนี้
1. หาหมายศาล..เฮ้ย..หมายตกปลาที่คิดว่ามีเจ้าตัวต้องสงสัยแอบซ่อนตัวอยู่ประชิดจุดตรึงพื้นที่ระยะ10-20เมตร
2. ส่งหน่วยกล้าตายพลทหารอึ่งอ่างขนาดตัวเท่าลูกมะนาวลงไปค้นหา(เกี่ยวเบ็ดเบอร์4-5ที่คางพลทหาร..ปิดกันสวะให้เรียบร้อย)ให้ทหารดิ้น  เต้น รำ..แล้วเก็บสายกลับเป็นระยะ
3. ถ้ามีผู้ต้องสงสัยจริง..มันจะหมั่นไส้พลทหาร  และออกมาถุยน้ำลายไส่แค่นี้ก็นำตัวไปดำเนินคดีได้..ตามใจชอบละครับ
ผมชอบคำตอบนี้จัง ::dd8:: ::dd8:: ::dd8::

• *
ขอบคุณครับ ::Angel:: ::Angel::
วิชาดีๆจะไม่มีวันลืมเลยครับ
ว่าแต่อธิบายได้ใจจริงๆ ;D ;D ;D ;D ;D

บอม

• Auction&Seller Member
  • *
  • คะแนนโหวต 4
  • ชื่อ-สกุล: นาย ธนวันต์ ธรรมรังสรรค์
  • เบอร์โทร: 08-0812839598
  • ไม่ใช่โปร ไม่ใช่เทพ แค่คนรักเบ็ด
 ::dd9:แถวบ้านผมใช้เขียดเกี่ยวเบ็ดที่คางแล้วเอาไปปักตามริมน้ำ

ระวังเวลาปักเบ็ดอย่าไห้เขียดจมน้ำตายให้เขียด ลอยคออยู่บริเวณผิวน้ำ

ถ้ามีตัวอยู่รับรองได้ตัวแน่  :P :P
การตกปลาคือการที่เราได้ใกล้ชิดธรรมชาติ

+++++++++ เราคือมัจฉาชีพ +++++++++

l3reak0ut

• Auction&Seller Member
  • *
  • คะแนนโหวต 2
  • ชื่อ-สกุล: ( โปร ni )
  • เบอร์โทร: 087 - 0306156 อีเมล์ ; winaichanchua@gmail.com
ลองใช้ ( ตัวนี้ดู )
.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28/03/2011 โดย l3reak0ut »

Untitled Document

Untitled Document